Lĩnh vực Từ khóa tìm kiếm

STT Nội dung Họ và tên Ngày hỏi Đơn vị trả lời
1 Tôi công tác tại trường TH Thèn sin- Tam đường- Lai châu thuộc xã vùng thuận lợi từ năm 1987. Đến tháng 7 năm 2007 tôi được UBND huyện Tam đường QĐ điều động về nhận công tác tại trường PTDTBTTH Hồ thầu- Tam đường- Lai châu thuộc xã đặc biệt khó khăn thời gian ghi trong quyết định là (5 năm). đến tháng 8 năm 2015 tôi tiếp tục được điều động về công tác tại trường PTDTBTTH Giang ma- Tam đường -... Nguyễn Hữu Nghị 14-11-2016 Cổng thông tin điện tử tỉnh Lai Châu
2 “Chúng tôi tham gia công tác từ năm 2004 tại Công ty quản lý sửa chữa đường bộ 1 Lai Châu (trước đây là doanh nghiệp nhà nước trực thuộc Sở Giao thông vận tải Lai Châu nay là công ty cổ phần xây dựng và quản lý đường bộ 1 Lai Châu) đã cổ phần hóa năm 2010. Công ty cổ phần có vốn góp chi phối của nhà nước (UBND tỉnh Lai Châu) 51% vốn điều lệ. Đến nay chúng tôi công tác đã được 12 năm và làm việc... Nguyễn Mạnh Hùng 29-09-2016 Cổng thông tin điện tử tỉnh Lai Châu
3 1. Ông Nguyễn Viết Sáng hỏi: Tôi đang công tác tại vùng sâu, vùng xa, vùng đặc biệt khó khăn từ tháng 01/9/2006 thì đến tháng 3/2011, tôi được hưởng chế độ thu hút theo Nghị định 116/2010/NĐ của Chính phủ ngày 24/12/2010  đối với nhân viên trường học, nhưng tôi chưa được hưởng chế độ trợ cấp lần đầu. Đến tháng 02/2015 tôi chuyển công tác tới trường mới cũng thuộc xã vùng sâu vùng xa vùng đặc biệt... Nguyễn Viết Sáng 09-10-2015 Cổng thông tin điện tử tỉnh Lai Châu
4 1.-Mẹ tôi được ông ngoại cho một mảnh đất để ở tại thị trấn tam đường cũ (nay là thành phố)với diện tích 1800 m2 có ranh giới rõ ràng, có tên trong hồ sơ địa chính, đóng thuế đầy đủ từ năm 1983, không có tranh chấp. Hiện nay huyện chỉ cấp cho 400 m2 đất ở, còn lại là đất vườn đúng hay sai?- tôi có một thửa đất đã xây dựng nhà ở từ năm 1988, về nguồn gốc sử dụng: do ông bà của chúng tôi tạo lập... ĐIỆN BIÊN 01-10-2015 Cổng thông tin điện tử tỉnh Lai Châu
5 Ngày 01/01/2010 tôi nhận công tác tại trường tiểu học xã Nậm Sỏ huyện Tân Uyên tỉnh Lai Châu thuộc vùng kinh tế xã hội đặc biệt khó khăn. Đến ngày 01/01/2013 tôi luân chuyển đến công tác tại trường Tiểu học xã Hố Mít huyện Tân Uyên tỉnh Lai Châu. Đến 01/01/2015 tôi được luân chuyển đến trường Tiểu học số 1 xã Ma Quai huyện Sìn Hồ tỉnh Lai Châu. Tôi xin hỏi cổng thông tin điện tử tỉnh Lai Châu... Nguyễn Văn Tuấn 21-08-2015 Cổng thông tin điện tử tỉnh Lai Châu
6 Tôi làm nhân viên thư viện trường THCS Pắc Ta huyện Tân Uyên. Nhận công tác từ tháng 01/2010 là nhân viên thư viện trường THCS Păc Ta. Từ tháng 03/2011 tôi được hưởng thu hút theo Nghị định 116 của chính phủ. Tháng 01/2013 đên tháng 6/2013 tôi nghỉ chế độ thai sản và không được hưởng chế độ thu hút theo thông tư 08 hướng dẫn nghị định 116. Vậy tôi xin hỏi chế độ thu hút của tôi được hưởng đến... Nguyễn Thị Thu Huyền 19-07-2015 Cổng thông tin điện tử tỉnh Lai Châu
7  Theo Nghị định 19/2013/NĐ-CP ngày 23/2/2013 của Chính phủ có quy định về việc tiếp tục hưởng phụ cấp thu hút đối với những nhà giáo công tác tại vùng đặc biệt khó khăn quá thời gian quy định nhưng chưa thực hiện luân chuyển. Tuy nhiên, kể từ khi Nghị định có hiệu lực thi hành, đến nay chúng tôi vẫn chưa được hưởng chế độ này nên đề nghị cơ quan chức năng giải đáp lý do chưa thực hiện được. Xin... Giáo viên đang công tác tại huyện Than Uyên 18-06-2015 Cổng thông tin điện tử tỉnh Lai Châu
8 Em xin hỏi: Đối với sinh viên học theo hệ cử tuyển, khi làm hồ sơ  xin việc tại huyện thì phải thi công chức hay xét tuyển? Em là sinh viên năm cuối, trường ĐHVH Hà Nội Trương văn thắng 17-11-2014 Cổng thông tin điện tử tỉnh Lai Châu
9 Cho tôi hỏi hiện nay gia đình tôi có mua 1 mảnh đất và đã xây dựng nhà nhưng đất vẫn chưa có sổ đỏ, chỉ có giấy biên nhận bán đất viết tay của chủ đất và gia đình tôi, nhưng hiện nay khu đất vào diện quy hoạch giải toả, vậy gia đình tôi có được đền bù không và mức đền bù như thế nào? Lê Thị Loan 06-10-2014 Cổng thông tin điện tử tỉnh Lai Châu
CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH LAI CHÂU - Giai đoạn 2
Cơ quan chủ quản:             
Giấy phép số:
Chịu trách nhiệm chính:
Trụ sở:
Điện thoại:
Fax:
Email:
Ủy ban nhân dân tỉnh Lai Châu
56/GP - TTĐT, do Cục Phát thanh, Truyền hình và Thông tin điện tử cấp ngày: 02/10/2014
Ông Nguyễn Quốc Luân - Giám đốc Sở Thông tin & Truyền thông tỉnh Lai Châu

Tầng 7 nhà D - khu Hành chính - Chính trị tỉnh

02133.791.558                  
02133.791.559
BANBIENTAP@LAICHAU.GOV.VN

Ghi rõ nguồn www.laichau.gov.vn khi sử dụng thông tin trên website này