Đoàn công tác của tỉnh thăm, tặng quà bệnh nhân điều trị tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Lai Châu
Sáng nay (9/2 - tức sáng 30 tháng Chạp âm lịch), Đoàn công tác của tỉnh do đồng chí Tống Thanh Hải - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh làm Trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà bệnh nhân đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024.
![](/upload/2000066/fck/ngant123/t%E1%BA%B7ng%20qu%C3%A03.jpg)
Cùng đi trong Đoàn có đại diện lãnh đạo Sở Lao động - Thương binh và Xã hội, Văn phòng UBND tỉnh, Hội Chữ thập đỏ tỉnh, Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn Chi nhánh tỉnh, Công ty Cổ phần nước sạch Lai Châu, Bảo hiểm xã hội tỉnh, Công ty xăng dầu Lai Châu.
![](/upload/2000066/fck/ngant123/t%E1%BA%B7ng%20qu%C3%A0%20b%E1%BB%87nh%20nh%C3%A2n.jpg)
Tại buổi đến thăm, tặng quà, các đồng chí lãnh đạo tỉnh cùng Đoàn công tác ân cần hỏi thăm tình hình sức khỏe, động viên các bệnh nhân đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh. Nhân dịp này, Đoàn công tác cũng chúc Tết, động viên đội ngũ cán bộ, y, bác sĩ và mong muốn các y, bác sĩ tiếp tục nêu cao tinh thần, trách nhiệm, nỗ lực chăm sóc sức khỏe cho người bệnh, đặc biệt là trong dịp Tết Nguyên đán.
![](/upload/2000066/fck/ngant123/T%E1%BA%B7ng%20qu%C3%A0%20b%E1%BB%87nh%20nh%C3%A2n2.jpg)
Đoàn đã trao gần 170 suất quà, mỗi suất trị giá 300 nghìn đồng cho bệnh nhân tại các Khoa: Nội; Hồi sức tích cực, chống độc; Nhi; Sản và Bệnh viện Phổi tỉnh… từ nguồn Quỹ Bảo trợ trẻ em, Quỹ Nhân đạo của tỉnh và các doanh nghiệp, công ty, nhà hảo tâm trên địa bàn tỉnh ủng hộ.
![](/upload/2000066/fck/ngant123/Ch%E1%BB%A5p%20l%C6%B0u%20ni%E1%BB%87m1.jpg)
Được biết, đây là hoạt động được tổ chức thường niên mỗi dịp Tết đến xuân về, qua đó thể hiện sự quan tâm, tương thân tương ái; góp phần khích lệ, động viên các bệnh nhân đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh không thể về nhà đón Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024.